Za a iya yin zanen yashi?
Ana yin zanen yashi da hannu, wanda shine zanen da aka yi da yashi. Na farko, akwai farantin taɓawa mai ɗaure kai tare da zane mai zane, kowane ɓangaren wanda aka zayyana shi da wuka a gaba. Mai zanen kawai yana buƙatar ɗaga kowane sashi a hankali tare da tsinken haƙori yayin yin zanen, sannan kuma ya zuba yashin launin da ya fi so a kai (mai ɗaukar kansa a zahiri zai manne da yashi). Zanen yashi ya haɗu da kayan ado na zamani kuma ya dogara da ɗigon al'adu da ma'ana. Yin amfani da yashi mai launi na halitta da aka samar daga yanayin sihiri, da hannu mai daɗi. Tare da layi mai haske da launuka masu laushi, ayyukan suna bayyana zurfin tunani da ke kunshe a cikin fasaha a cikin shahararren sha'awa mai ban sha'awa, wanda ke da tasiri mai tasiri na gani, cimma cikakkiyar haɗin kai na musamman na fasaha da kuma kayan ado. Hanyar magana ta musamman tana ƙaunar mutane a gida da waje. Kamar yadda babu ganye guda biyu daidai, zanen yashi kalar da tsantsar sana'ar hannu ke yi yana da banbanci iri ɗaya, wanda hakan ya sa zanen yashi mai tsayi da hannu ya kasance yana da darajar ado da kuma darajar tarin yawa.
Hanyar samar da zanen yashi:
1 Yi amfani da skewer na bamboo don zaɓar takarda mai mannewa don yin launi, kuma watsar da yashi mai launi da kuke tsammanin ya dace da shi bayan fallasa saman manne; (Yawanci cire jigon kuma a yayyafa shi da yashi mai launin duhu)
2 Girgiza daidai gwargwado, a hankali ƙwanƙwasa yashin da ya wuce kima;
3. Sa'an nan kuma ɗauki wasu sassa kuma a yayyafa su da yashi mai launi.
Lokacin aikawa: Dec-09-2022